Vous êtes sur la page 1sur 3

School: APO-APO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12
Learning ARALING
DAILY LESSON LOG
Teacher: LILIAN A. LABRAADOR Area: PANLIPUNAN
Teaching Dates
and Time: February 27 March 3, 2017 (Week 6) Quarter: 4th Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A.Pamanatayang Ang mga mag-aaral ay . Ang mga mag-aaral ay . Ang mga mag-aaral ay . Ang mga mag-aaral ay .
Pangnilalaman . . naipamamalas ang . . naipamamalas ang . . naipamamalas ang . .. naipamamalas ang
pag-unawa sa konsepto pag-unawa sa konsepto pag-unawa sa konsepto pag-unawa sa konsepto
ng distansya at ng distansya at ng distansya at ng distansya at
paglalarawan ng sariling paglalarawan ng sariling paglalarawan ng sariling paglalarawan ng sariling
kapaligirang ginagalawan kapaligirang ginagalawan kapaligirang ginagalawan kapaligirang ginagalawan
tulad ng tahanan, tulad ng tahanan, tulad ng tahanan, tulad ng tahanan,
paaralan, at ang paaralan, at ang paaralan, at ang paaralan, at ang
kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng
pagpapanatili at pagpapanatili at pagpapanatili at pagpapanatili at
pangangalaga nito. pangangalaga nito. pangangalaga nito. pangangalaga nito.
B. Pamanatayan sa Ang mga mag-aaral Ang mga mag-aaral ay. . . Ang mga mag-aaral ay. . . Ang mga mag-aaral ay. . .
pagganap ay. . . nakagagamit ng nakagagamit ng konsepto nakagagamit ng konsepto ng nakagagamit ng konsepto ng
konsepto ng distansya at ng distansya at distansya at paglalarawan ng distansya at paglalarawan ng
paglalarawan ng pisikal paglalarawan ng pisikal na pisikal na kapaligirang pisikal na kapaligirang
na kapaligirang kapaligirang ginagalawan. ginagalawan. ginagalawan.
ginagalawan. Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng payak nakapagpapakita ng payak nakapagpapakita ng payak na
nakapagpapakita ng na gawain sa pagpapanatili na gawain sa pagpapanatili gawain sa pagpapanatili at
payak na gawain sa at pangangalaga sa at pangangalaga sa pangangalaga sa kapaligirang
pagpapanatili at kapaligirang ginagalawan. kapaligirang ginagalawan. ginagalawan.
pangangalaga sa
kapaligirang
ginagalawan.
C. Mga Kasanayan sa AP1 KAP-IVf-10 AP1 KAP-IVg-11 AP1 KAP-IVg-11 AP1 KAP-IVg-11 Performance
Pagkatuto: Nakakagawa ng payak Naipaliliwanag ang Naipaliliwanag ang distansya Naipapaliwanag ang distansya Task
Isulat ang code ng na mapa ng silid-aralan. konsepto ng distansya sa ng mga bagay sa isat isa sa ng mga mag-aaral sa ibang -Gawaing Pang-
bawat kasanayan pamamagitan ng nabuong loob ng silid-aralan. mga bagay sa silid-aralan. Sining/Reporting
mapa ng silid-aralan.
II. Nilalaman Ako at ang Aking
Paaralan
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa
77-79 72-74 72-74 72-74
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa 50 LM 39 LM 40-41 LM 42 LM
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Mga larawan , Mga larawan , Mga larawan ng mga bagay Mga larawan ng mga bagay
Kagamitang Panturo tsart,plaskard ng mga tsart,plaskard ng mga na makikita sa loob ng silid- na makikita sa loob ng silid-
salita,video tungkol sa pananda ng direksyon aralan, plaskard ng mga aralan, plaskard ng mga salita
mapa salita
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa
Ipakita sa klase ang Ano-ano ang mga bagay o Mula sa pisara,alin ang mga
nakaraang aralin at/o Ano-ano ang mga gamit
kanilang mga nagawang kagamitan ang madalas na gamit na nagpapakita ng
pagsisimula ng sa loob ng silid-aralan?
mapa ng silid-aralan. ginagamit sa silid-aralan? distansiyang malapit/malayo?
bagong aralin.
B. Paghahabi ng Magpakita ng mga larawan Ipaayos ang mga salita upang
Ipasuri sa mga mag-aaral Hikayatin ang bawat mag-
layunin ng aralin. ng mga kagamitan na mabuo ang pangungusap:
ang mga larawan. aaral na magbigay ng
makikita sa loob ng silid- Ang distansiya ay nagpapakita
Itanong kung alin sa mga kanilang paglalarawan sa
aralan. ng lapit o layo.
larawan kanilang nakikita ginawang mapa ng silid-
Tukuyin ang mga ito. Anong kaalaman ang inyong
sa silid-aralan. aralan.
nabuo?
C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng larawan ng
Ano ang kaugnayan ng mga
halimbawa sa bagong Ano ang distansya? isang mag-aaral na malapit o
Ipakulay ang mga kagamitan na ito sa ating
aralin. Tumawag ng mga mag- malayo sa bagay na nasa loob
larawan na nakikita nila mga gawain sa loob ng silid-
aaral na sagutin ang ng silid-aralan.
sa loob ng silid-aralan. aralan?
katanungan. Itanong: Ano ang inyong
napansin sa larawan?
D. Pagtalakay ng Tumawag ng piling mag-
Pagtalakay ng Teksto:
bagong konsepto at Pagtalakay ng Teksto: aaral.
Ipaliwanag sa mga mag- Paano mo malalaman kung
paglalahad ng bagong Magdaos ng isang Pangkatin ang mga larawan
aaral ang konsepto ng malayo o malapit ang isang
kasanayan #1 talakayan ukol sa mga na madalas gamitin at mga
distansya base sa mapa na bagay ?
larawan na nasa pisara. bagay na madalang na
kanilang ginawa.
gamitin.
E. Pagtalakay ng Tumawag ng ilang mag-aaral
bagong konsepto at Ipakita sa mga mag-aaral upang ipaliwanag ang
Hikayatin ang mga bata Ipaliwanag ang mga bagay sa
pagalalahad ng ang distansya sa distansya ng mga mag-aaral
na magsalita sa harapan loob ng silid-aralan ukol sa
bagong kasanayan #2 pamamagitan ng nabuong sa ibang mga bagay sa silid-
ng klase. distansya.
mapa ng silid-aralan. aralan. Maaaring gumamit ng
mga pansukat.
F. Paglinang sa Ipakuha ang larawan ng
Kabihasaan (Tungo sa mapa sa pisara at
Oral na Partisipasyon Presentasyon ng Awtput Oral na Partisipasyon
Formative Assessment ipaliwanag sa mag-aaral
ito.
G. Paglalapat ng aralin
Kapag ikaw ay pumunta sa Sa iyong palagay bakit mas
sa pang-araw-araw na Bilang isang mag-aaral
isang lugar mula sa inyong madalas nating gamitin ang Pagsagot sa mga katanungan
buhay sa baiting 1, bakit
tahanan paano mo mga bagay na ito kaysa sa na may kinalaman sa
kailangan mong
malalaman ang distansya mga ibang kagamitan sa loob distansiya.
malaman ang mapa ng
nito? ng silid-aralan?
isang lugar ?
H. Paglalahat ng Ano ang nauunawaan Tandaan :
Aralin ninyo patungkol sa Bigyang diin ang kaisipan Bigyang diin ang kaisipan sa Ang distansya ay nagpapakita
mapa? sa Tandaan , pah. 42 ng LM Tandaan , pah. 42 ng LM ng lapit o layo sa pagitan ng
dalawang bagay.
I.Pagtataya ng Aralin
Pangkatang Gawain:
Gawain 2 sa pahina 40-41 ng Gawain 3 sa pahina 42 ng LM:
Gawain 3 sa pahina 50 Pangkatang Gawain:
LM: Tingnan at suriin mo ang Subukin mong sukatin ang
ng LM: Pag-aralan ang Ipagawa ang Gawain 1 sa
mga larawan na nagpapakita distansiya ng mga bagay na
itsura ng inyong silid- pahina 39 ng LM
ng distansiyang malapit o nakatala sa ibaba. Isulat kung
aralan at gumuhit ng
malayo. ilang hakbang ang layo sa
mapa nito.
pagitan ng dalawang bagay.
J.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na ngangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

Vous aimerez peut-être aussi