Vous êtes sur la page 1sur 2

AUGUST 22 2017 WEDNESDAY

ARALING PANLIPUNAN 6

6:30-7:10- HELIUM 9:00-9:40- OXYGEN 11:20-12:00-URANIUM

I. LAYUNIN
A. Nasusuri and mga pagbabago sa lipunan sa panahon ng mga Amerikano.
B. Naipagmamalaki ang pagiging isang tunay na Pilipino.
C. Naiisa-isa ng mga pagbabag sa lipunan sa panahon ng mga Amerikano.

II. PAKSA
A. Mga pagbabago sa lipunan sa panahon ng mga Amerikano.
B. Sangunian: CG6 AP6KDP-IIa-1
C. Kagamitan: Chart, aktibiti kard, speaker

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aralin
Pagbalik aralan ang tungkol sa pananakop ng mga Amerikano.
B. Pagganyak
Mahilig ka bang kumain ng hamburger?
Bilib ka ba sa mga taong magaling magsalita ng ingles?
Naniniwala ka ba na mas matibay ang imported na gamit kaysa sa mga gawang Pilipino?
C. Paglalahad
Kung may paniniwala ka ng mga ganyang bagay masasabi natin na taglay mo ang
impluwensya ng mga Amerikano.
Iparinig ang awiting Tayoy mga Pinoy
D. Gawain
1. Pangkating Gawain
#1: Ano ang mga naramdaman mo habang pinapakinggan ang awit?
#2: Sumasang-ayon ka ba sa mensahe ng awit? Bakit?
#3. Aling bahagi ng awit ang lubos na nakaantig sa iyong damdamin?
#4: Sa inyong palagay ano ang mabuting naidulot ng pananakop ng mga Amerikano?
#5: Sa inyong palagay ano ang masamang naidulot ng pananakop ng mga
Amerikano?
2. Pag-uulat ng bawat pangkat
3. Talakayan
Ano-ano ang mga pagbabagong naganap sa lipunan sa panahon ng mga Amerikano?
4. Paglalahat
Magbigay ng isang bagay na pagbabago sa mga Pilipino sa Panahon ng pananakop ng
mga Amerikano sa Pilipinas.
5. Pagtataya
Totoo or Kuro-kuro
1. Para sa mga Pilipino maganda ang maputi kaysa sa mga kayumanggi ang balat.
2. Mas matibay ang mga gawang US na sapatos kaysa sa mga gawang Pilipino.
3. Matatalino ang mga Pilipinong nakapagsasalita ng ingles.
4. Ang mga fast food chain kagaya ng Jolibee ay pinauso ng mga Pilipino.
5. Magiging mayaman ka kapag tumira ka sa Amerika.

IV. ASSIGNMENT ( Takdang Aralin )


Ibigay ang kahulugan.
1. Amerikanisasyon
2. Thomasites
3. Pensionado

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya (No. of learners who earned 80% in
the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailan ng ng iba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na mag patuloy sa remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istrateheyang patuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? (Which of
my teaching strategies worked well? Why did this work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punong guro at
superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me
solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share with
other teachers?)

INIHANDDA NI :
JACQULINE G. RAMOS
BAGONG SILANGANG ES

Vous aimerez peut-être aussi