Académique Documents
Professionnel Documents
Culture Documents
Pamantayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na
paggalang at responsibilidad
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa
kapayapaan ng sarili at kapwa
Pamantayan sa Pagkatuto
I. LAYUNIN:
3. Nakapagpapakita ng paggalang sa ideya o suhestyon ng
kapwa
Code: EsP6PPP-IId-i-31
a. PAKSA: Aralin 14 Pagkamahabagin
b. Sanggunian: EsP - K to 12 CG d. 32
c. Kagamitan: powerpoint presention, metacards, permanent
marker at masking tape, larawan
d. Pagpapahalaga: Pagkamahabagin
II. PAMAMARAAN
Unang Araw
A. Panimulang Gawain:
Pagbati ng guro ng magandang buhay sa mag-aaral.
Pagtitsek kung sinong liban sa klase.
Ipabasa ang panimula ng aralin.
Talakayin ang Mahalagang Kaisipan.
B. Panlinang na Gawain
1. Alamin Natin
Ipakita sa klase ang maikling video. Magkaroon ng talakayan
pagkatapos mapakinggan ito.
https://www.youtube.com/watch?v=zcruIov45bI
Itanong:
Ikalawang araw
2. Isagawa Natin
a. Pagbati sa mag-aaral.
b. Balik-aral. Itanong :
1. Tungkol saan ang ating talakayan kahapon?
2. Ano ang pagpagpapahalaga ang iyong natutuhan tungkol sa
aralin?
3. Paano ito nakaimpluwensiya sa iyong sarili bilang miyembro ng
lipunang iyong ginagalawan?
c. Ibigay ang rubrics para sa gawain.
(Para sa guro)
Tandaan na ang rubrics ay magmumula sa pagsang-ayon ng mga
mag-aaral at guro sa paggagrado ng gawain.
Maaari rin naman ito ay galing sa guro ngunit dapat ay may
konsultasyon sa mag-aaral upang lalong mapaganda ang rubrics.
d. Pangkatin ang mag-aaral sa apat at ibigay ang mga alituntunin
na dapat nilang sundin.
Mga alituntunin:
1. Pumili ng tatayong lider ng grupo.
2. Bumunot ng sitwasyon o eksenang isasadula.
3. Ang bawat grupo ay bibigyan ng tatlong minuto para sa
preparasyon at karagdagang tatlong minuto sa
presentasyon.
Tema:
“ Pagpapakita ng kahalagahan ng pagiging
mahabagin/maawain”
(closure)
Ikatlong Araw
3. Isapuso Natin
a. Balik-aral sa nakaraang talakayan.
(Pre-assigned task)
(Paalala sa Guro: Pipili ang guro ng mga mag-aaral na magiging aktor at
aktres na gaganap bilang batang pulubi, anak mayaman at guro.
Magkaroon ng isang senaryo tungkol sa kalagayan ng batang pulubi at
isang anak mayaman kung saan nakita ng batang anak mayaman ang
kalagayan ng kanyang kamag aral na mahirap sa buhay at kanya itong
tinulungan. Pagkaraan ng isang sandali linapitan sila ng guro at pinuri ang
pagkamahabagin ng batang anak mayaman.
a. Talakayin ang mga ginawa ng mga mag-aaral.
Itanong:
1. Kung kayo si __________? Gagawin din ba ninyo ang kanyang ginawa?
Bakit?
2. Bilang mag-aaral, anu-ano ang magagawa mo upang maipakita ang
pagiging mahabagin o maawain?
(closure)
C. Pangwakas na Gawain
Ikaapat na Araw
4. Isabuhay Natin
(closure)
Ikalimang Araw
III. Pagtataya
5. Subukin Natin
1. Muling itanong ang nasa Isabuhay at tumawag ng ilang mag-
aaral upang magbahagi.
2. Ipabuo ang mga pahayag batay sa napag-aralan.
(closure)
IV. Takdang -aralin
Gumupit ng mga larawan mula sa mga magasin o diyaryo na
nagpapakita ng pagkamahabagin at gawing “collage”.
Repleksiyon:
Paalala sa guro: Maaaring itala ng guro ang repleksiyon pagkatapos ng
aralin.
Inihanda nila: