Vous êtes sur la page 1sur 3

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Mam ROSA MARIA B. AQUINO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 30 - AUGUST 3, 2018 (WEEK 9) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Nilalaman Nalalaman ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at
(Content Standard) ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.

Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo.
(Performance Standard)
Pamantayan sa Pagkatuto Nabibigyang halaga ang mga kontribosyon ng mga Natatanging Pilipinong nakipaglaban para sa kalayaan
(Learning Competencies)
Hal: Emilio Aguinaldo, Gregorio del Pilar, Miguel Malvar, Iba pang bayaning Pilipino

Layunin (Lesson Objectives) Nabibigyang halaga ang mga Nalalaman ang mga Naipamalas ang kahalagahan ng Pagbabalik aral sa mga Naisasagot nang wasto ang
kontribosyon ng mga Natatanging kontribosyon ng mga mga kontribosyon ng natatanging natalakay sa unang markahan katanungan sa Unang
Pilipinong nakipaglaban para sa Natatanging Pilipinong Pilipinong para sa kalayaan Markahan
kalayaan nakipaglaban para sa kalayaan

1. Emilio Aguinaldo
2. Gregorio del Pilar
3. Miguel Malvar

Paksang Aralin Kontribosyon ng mga Natatanging Kontribosyon ng mga Kontribosyon ng mga Natatanging Balik-aral sa mga leksiyon sa Pagsusulit sa Unang
(Subject Matter) Pilipinong Nakipaglaban para sa Natatanging Pilipinong Pilipinong Nakipaglaban para sa Unang Markahan Markahan
Kalayaan: Nakipaglaban para sa Kalayaan:
a. Si Emilio Aguinaldo Kalayaan:
Miguel Malvar
Gregorio del Pilar
Gamitang Panturo Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap 1. Pilipinas Bansang Pag-unlad Pamana 5 1999 pahina 131-133
(Learning Resources) 2006 pahina 180-186 6.2000 pahina 191-194

Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous lesson/s or Pagpapakita ng larawan ni Emilio Pagpapakita ng larawan ni Pagpapakita ng larawan ni Miguel
presenting the new lesson Aguinaldo Gregorio del Pilar Malvar
b. Establishing a purpose for the Anu– ano ang mga pagbabago sa Itanong ang mga sumusunod: Paggawa ng maikling jingle tungkol
lesson patakaran ni Emilio Aguinaldo? Sino si Gregorio del Pilar? sa pamumuno ni Miguel Malvar.
c. Presenting examples/instances Pagpapakita ng video clip na Itatanong sa mga bata ang Sabihin: Mayroong tayong
of the new lesson nagpapakita tungkol sa mga tungkol sa mga larawan tatalakayin tungkol sa mga
nagawang kabutihan ni Emilio ((Idikit ang mga larawan nga kontribusyon ni Miguel Malvar.
Aguinaldo para sa bayan. mga naging pangulo kabilang  Pamumuno sa
si Gregorio del Pilar) sandatahang hukbo ng
Pilipinas.
 Tinaguriang kahuli-
hulihang heneral na
sumuko sa hukbo ng mga
Amerikano.
d. Discussing new concept Mga Tanong: Mga Tanong:
Ang pagkaroon ng kaalaman
1. Anu – ano ang mga pagbabago sa 1. Ano sa inyong palagay ang tungkol sa buhay ni Miguel Malvar
panahon ni Emilio Aguinaldo? kinalaman ng mga larawan sa
ay nakakatulong para mas makilala
ating paksa ngayon?
2. Naibigan o nagustuhan ba ng mga nation siya bilang isa sa mga
Pilipino ang mga nagging 2. Sa mga larawang ito, alin pangulo ng bansa noon.
kontribusyon ni Emilio Aguinaldo? dito si Gregorio del Pilar?
3. Ano ang kabutihang naidulot sa
mga pagbabagong ginawa ni Emilio 3Ano ang kaibahan ni
Aguinaldo sa ating bansa? Gregorio del Pilar at Emilio
Aguinaldo?

e. Continuation of the discussion


of new concept
f. Developing Mastery Pangkatang Gawain Gamit ang iba’t – ibang uri ng Gumawa ng poster tungkol sa mga
Pangkat 1 –Pagtala sa mga graphic organizer, ipakita ang pagbabagong naganap sa
pagbabagong nagawa ni Emilio mga programang nagawa ni pamumuno ni Miguel Malvar.
Aguinaldo. Gregorio del Pilar.
Pangkat 2 – Paggawa ng semantic
web
Pangkat 3 – Paggawa ng poster
Pangkat 4 – Pagpapakita ng isang
dula - dulaan
g. Finding practical application of Bumuo ng pangkat na may limang Magkaroon ng isang dula – Tanong: Paano mo mabigyang
concepts and skills in daily living kasapi. Lumikha ng jingle tungkol sa dulaan na nagpapakita sa halaga ang mga naging nagawa ni
pagbabago sa patakaran ni Emilio pagpapahalaga sa programang Miguel Malvar sa ating bansa?
Aguinaldo. nailunsad ni Gregorio del Pilar.
h. Making generalizations and Sino ang makapag ulat ukol sa mga Anu – ano ang mga Isa-isahin ang mga pagbabagong
abstractions about the lesson pagbabagong nagawa ni Emilio programang ipinatupad ni nagawa ni Miguel Malvar sa
Aguinaldo? Gregorio del Pilar? Pilipinas?
i. Evaluating learning Sagutin ang mga tanong: Sagution ang mga sumusunod: Gumawa ng pangkatang
1. Kailan ipinanganak si pagtataya(graphic organizer)
1. Sino ang unang pangulo ng unang Gregorio del Pilar? tungkol sa mga pagbabagong
republika ng Pilipinas?
naganap sa panahon ni Miguel
2. Anu – ano ang mga hanapbuhay ni 2. Paano nakipaglaban si
Emilio Aguinaldo bago siya naging Malvar.
Gregorio del Pilar sa mga
pangulo?
Amerikano?
3. Ano ang naging hangarin ni
Aguinaldo sa pag-aklas?
4. Bakit hindi siya nagtagumpay sa
kanyang pag-aaklas sa mga
Amerikano?
5. Naibigan ba ng mga Pilipino ang
pamumuno ni Emilio Aguinaldo?
Bakit?
j.Additional Activities for
application or remediation
Remarks

Reflection

a. No. of learners for application or


remediation
b. No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
with the lesson
d. No. of learners who continue to
require remediation
e. Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

Vous aimerez peut-être aussi