Vous êtes sur la page 1sur 4

School Grade Level Grade 7

Teacher Learning Area Araling Panlipunan


Week & Teaching Date Week 6: Quarter 2nd

Day 1: __________________ Day 2: __________________ Day 3: __________________


Nasusuri ang mahahalagang pangyayari
Nasusuri ang mahahalagang pangyayari mula sa Natataya ang impluwensiya ng mga paniniwala sa
I. LAYUNIN mula sa sinaunang kabihasnan hanggang
sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo kalagayang panlipunan, sining at kultura ng mga Asyano
sa ika-16 na siglo
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa
Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano.
A. Pamantayang Pangnilalaman

Kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
B. Pamantayan sa Pagganap pagkakilanlang Asyano.

Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa sinaunang kabihasnan hanggang Natataya ang impluwensiya ng mga paniniwala
sa ika-16 na siglo sa: (1) pamahalaan, (2) kabuhayan, (3) teknolohiya, (4) lipunan, sa kalagayang panliunan, sining at kultura ng
(5) edukasyon, (6) paniniwala, (7) pagpapahalaga, at ng mga Asyano AP7KSA –IIf-1,8
(8) sining at kultura. AP7KSA-IIf- 1.7
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Mga mahahalagang pangyayari mula sa sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa: Natataya ang impluwensiya ng paniniwala sa
(1) pamahalaan, (2) kabuhayan, (3) teknolohiya, (4) lipunan, (5) edukasyon, (6) paniniwala, kalagayang panlipunan, sining at kultura ng
(7) pagpapahalaga, at (8) sining at kultura. mga Asyano
II. NILALAMAN
-Kanlurang Asya, Silangan at Hilagang Asya
-Timog Asya, Timog Silangang Asya

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
pp.52-63
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp. 52-63 pp. 52-63
2. Mga Pahina sa Kagamitang
p. 133-145 Pp 148-154
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya Sa Sinaunang Panahon p. 156-168, p. 172- 188, p. 192-198, p. 202-214
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Chalk, pisara, mapa ng asya/daigdig, laptop/projector
IV. PAMAMARAAN
Sagutin ang mga tanong:
1, ano ang sinocentrism Pagbabalik-aral sa paksa tungkol sa impluwensiya ng mga
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
2. mandate of heaven paniniwala sa kalagayang panlipunan, sining at kultura ng
pagsisimula ng bagong aralin
3, devajara at cakravartin mga Asyano

Gawain 2 & 3, Modyul ng mag-aaral pp. 133-135


B. Paghahabi sa layunin ng aralin  Salamin ng Kasaysayan
 Libre ang Magtanong
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magbigay ng isang halimbawa ng pilosopiya at
sa bagong aralin paniniwala

Pagkaroon ng malayang talakayan tungkol sa Pagkaroon ng malayang talakayan tungkol


D. Pagtalakay ng bagong konsepto mahahalagang panyayari sa sinaunang panahon sa : sa mahahalagang panyayari sa sinaunang
at paglalahad ng bagong 1. Kanlurang Asya panahon sa
kasanayan # 1 2. Silangan at Hilagang Asya 3. Timog Asya
4. Timog Silanngang Asya

Pagsusuri sa iba’t ibang kaharian/imperyo


na nabuo sa iba’t ibang bahagi ng Asya at
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
ang ginagampanan nito sa aspektong
at paglalahad ng bagong
pamahalaan, kabuhayan, teknolohiya,
kasanayan # 2
lipunan, edukasyon, paniniwala,
pagpapahalaga, at sining at kultura.
Bakatin sa mapa ng daigdig ang mga
naitatag na imperyo/kaharian at
F. Paglinang sa kabihasaan
paghambingin ang lawak ng kanilang mga
imperyo o kaharian.
Journal Writing….
G. Paglapat ng aralin sa pang-araw- Pagsulat ng reaksiyon sa kung papaano
araw na buhay ang pagpapatatag ng institusyong
panlipunan at kasalukuyang kabihasnan.
Ang mga mahahalagang pangyayari sa
Kanluran, Timog, Silangan, Hillaga at
Timog Silangang Asya ay may malaking
H. Paglalahat ng aralin impluwensiya sa pamumuhay ng mga
bansang Asyano at nakatutulong sa
pagpapayabong ng kasalukuyang
kabihasnan at sa iba’t ibang aspektong
panlipunan.
Ang mga kaisipan at paniniwala ng mga
sinaunang sibilisasyon ay nakatutulong
para mahubog at mabuo ang kasalukuyang
sibilisasyon at magpahanggang ngayon ito
ay may malaking impluwensiya sa ating
pamumuhay.
Piliin ang titik ng tamang sagot:
1. Sa kaniyang pamumuno ay napalawak niya
imperyo ng Akkad, nagkaroon ng maraming
literaturang nasalin at gayundin ang pagpapaunlad
sa sistema ng pagsulat
a. Haring Hammurabi c. Haring Sargon
b. Haring Rehoboam d. Nebuchadnezzar
2. Ang China ay nagkaroon ng tinatawag na “Apat na
Dakilang Dinastiya Bakit tinawag itong “Dakilang
Dinastiya”?
a. Naganap sa panahong ito ang pag-unlad ng China
sa iba’t ibang larangan
b. Nagkaroon ng pagsakop ng mga dayuhan sa
yaman ng bansa
c. Umunlad ang sining at arkitekyura ng China
d.Lumawak ang mga impluwensiyang China
I. Pagtataya ng aralin
3. Ang kauna-unahang sultanato sa Pilipinas ay itinatag ni
Abu Bakr, ang kauna-unahang sultan. Saang bahagi ng
bansa ito itinatag?
a. Lanao c. Sulu
b. Maguindanao d. Agusan
4. Isa sa pinakaambag ng mga Mogul sa kasaysayan sa
Timog Asya ay ang magagarang palasyo, moske, kuta at
mga libingang ipinapatayo. Isa sa mga halimbawa nito ay
ang:
a. Hanging Gardens of Babylon c. borobodor
b. Taj Mahal d. Great Wall
5. Tinanghal na pinakamagaling at pinakadakilang lider
militar sa kasaysayan ng daigdig
a. Xerxes c.. Kubli Khan
b. Chandragupta d. Alexander the Great
Basi sa napag-aralan, magtala ng mga
J. Karagdagang Gawain para sa mahahalagang panyayari sa Kanluran, Silangan at Maaring magkaroon ang klase ng isang maikling pagtatalo o
takdang-aralin at remediation Hilagang Asya. Alamin kung sa anong aspekto ito; debate tungkol sa isyu “Timog Silangang Asya, Anino
(kabuhayan, lipunan, edukasyon, paniniwala, sining lamang ng India at China”
at kultura. pagpapahalaga)
V. MGA TALA (REMARKS) AT
PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Approved: ANDIE P. PADERNILLA


Araling Panlipunan Division Subject Coordinator
CHRISTINE T. CAMINA SILVESTRE O. MOLINOS JR.
Jose Facultad NHS Jamabalud NHS LIZA A. BALOGO
3rd CD AP Subject Corrdinator Education Program Supervisor I
EMILIE C. DARIA
Pototan NCHS

Vous aimerez peut-être aussi