Vous êtes sur la page 1sur 4

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 19-23, 2018 Week 4 Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Naipapamalas ang pagunawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang kultural ng
Content Standards) kinabibilangang rehiyon

B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng may pagmamalaki at pagkilala sa nabubuong kultura ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
(Performance Standards)

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang kahalagahan ng Naihahambing ang Nasusuri ang papel na Napahahalagahan ang iba’t Nakasasagot sa mga tanong
(Learning Competencies) mga makasaysayan lugar at ang mga pagkakatulad at pagkakaiba ng ginagampanan ng kultura sa ibang pangkat ng tao sa sa lingguhang pagtataya.
saksi nito sa pagkakakilanlang kultura mga kaugalian, paniniwala at pagbuo ng pagkakakilanlan ng lalawigan at rehiyon.
ng tradisyon sa sariling lalawigan sariling lalawigan at rehiyon, at AP3PKR-IIIf-7
sariling lalawigan at rehiyon sa karatig lalawigan sa sa Pilipinas.
AP3PKR-IIIb-d-4 kinabibilangang rehiyon at sa
ibang lalawigan at rehiyon AP3PKR-IIIf-6
AP3PKR-IIIb-e-5
II.NILALAMAN (Content) ARALIN 5. Kultura Ko, Kultura Mo, ARALIN 5. Kultura Ko, Kultura ARALIN 5. Kultura Ko, Kultura ARALIN 5. Kultura Ko, Kultura Lingguhang Pagtataya
Magkaiba, Magkapareho Mo, Magkaiba, Magkapareho Mo, Magkaiba, Magkapareho Mo, Magkaiba, Magkapareho
Paksa: Kahalagahan ng Paksa: Pagkakatulad at IBa’t Ibang pangkat ng Pilipino
Makasaysayang Lugar sa Karatig na Pagkakaiba ng mga Kaugalian,
Rehiyon Paniniwala at Tradisyon sa
Aking Lalawigan (Metro
Manila) at Karatig Lalawigan sa
Aking Rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide AP 3 Curriculum Guide
portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other https://www.emaze.com/@AWZQZF Powerpoint presentation © Bernadette Aguilar | Krista http://www.slideshare.net/jare
Learning Resources) W/CALABARZON-copy1 Slideshare.net De Leon | Nicole Melo //2013 dram55/mga-pangkat-etniko-sa-
powerpont presentation https://www.scribd.com/doc/8 pilipinas
Kagamitan: mga larawan, 1/4 6200834/Isang-Pagsusuri-sa-
size na manila paper, lapis, Kaugaliang-Pilipino
venn diagram , regional
cultural profile
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Balik-aral Balik-aral: Pagwawasto ng Takdang Aralin
pagsisimula ng aralin (Review Previous Kaugalian,Paniniwala, at Tradisyon Anu-anong mga Anu-ano ang mga halimbawa Balik-Aral: Mga Pagkikilanlang
Lessons) makasaysayang pook ang ng paniniwala, kaugalian at kulturang Pilipino
dinarayo sa CALABARZON? tradisyong Pilipino?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Alamin Mo: Magkakapareho ba o Anong mga kaugalian ang tatak Ipataas ang mga kamay ng mga
(Establishing purpose for the Lesson) Ang mga kultura sa karatig na rehiyon magkakaiba ang paniniwala, o pagkakailanlan ng mga bata ayon sa kanyang pangkat
ang CALABARZON kaugalian at tradisyon ng mga Pilipino? na kinabibilangan ,Ilocano,
Ipakita ang powerpont presentation Taga Rehiyon IV-A at NCR? Pangasinense, Tagalog etc.
tungkol sa mga makaysayang lugar sa
CALABARZON.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangkatang Gawain: Papanoorin ang mga bata ng Alamin Mo Alamin Mo
bagong aralin (Presenting examples Mamahagi ng Activity Cards na may powerpoint presentation ng Positibong kaugalian Ipapanood ang powerpoint
/instances of the new lessons) impormasyon. kulturang Pilipino /Tagalog sa presentation ng mga pangkat ng
Paggalang sa Nakkatanda
Ihambing ang kultura ng NCR Rehiyon IV-A at NCR. mga Pilipino kabialng ang 7
sa Calabarzon Pagmamahal at pagkakabuklod
pangunahing pangkat
ng pamilya o matibay na
pundasyon ng pamilya  Ilocano
 Pangasinense
Pananalig sa Diyos
 Kapampangan
Pagkamatulungin  Tagalog
Masayahin  Bikolano
Pag-alala sa mga yumao  Bisaya
Negatibo  Muslim
Ang pakiusap
Hiya
Inggitan/ Tsismisan
Paglalagay o komisyon
Pagpapaliban ng gawain
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang-pag-uulat Ipatukoy isa-isa ang mga Magtalakayan sa mga positibo Talakayin ang napanood sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 paniniwala, kaugalian at at negatibong kaugaliang slideshow ng mga pangkat ng
(Discussing new concepts and practicing kulturang Tagalog. Pilipino Pilipino.
new skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Magtalakayan o interaksyon sa Talakayin kung ano ang mga Hayaang magsalita ang mga Ipataas ang kamay ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kinalabasan ng mga iniulat na paniniwal, kaugalian at bata sa kaugaliang namulatan batang kabilang sa 7
(Discussing new concepts & practicing impormasyon tungkol sa CALBARZON tradisyong isinasabuhay sa nila sa pamilya. Ipatukoy kung pangunahing pangkat.
new slills #2) kanilang pamilya positibo o negatibong
kaugalian.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Matutukoy ba ninyo ang mga Ano ang dapat nating gawin at Talakayin ang mga ibinigay Pangkatang Gawain
Formative Assesment 3) nakitang makasaysayang lugar sa maramdaman sa kulturang nilang halimbawa batay sa Itala ang iba pang pangkat
Developing Mastery (Leads to Formative CALABARZON? mayroon tayo . tunay na karanasan ng mga etniko sa
Assesment 3) bata.  Luzon
 Visayas at
 Mindanao
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Gamit ang Graphic Organizer Itala Magbigay ng mga halimbawa Pagsasadula ng pangkatan Ipaulat sa mga pangkat ang
araw na buhay (Finding Practical ang makasaysayang lugar sa NCR at paniniwala. Kaugalian at Pangkat 1-2-Postibong naitalang pangkat etniko
Applications of concepts and skills in CALABARZON tradisyong Pilipino/Tagalog. kaugaliang pagkakakilanlan ng
daily living) mga Pilipino
3-4-negatibong kaugaliang
Pilipino
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang mga makasaysayang lugar sa Ipagmalaki ang kulturang Isagawa ang positibong Ang mga Pilipino ay binnubuo ng
Generalizations & Abstractions about CALABARZON ay mga pagkakilanlan umiiral sa NCR o sa kaugaliang Pilipino upang 7 pangunahing pangkat at iba
the lessons) na nagpapahayag ng mahahalagang CALABARZON. maipagmalaki natin ang pang pangkat etniko mula sa
pangyayari sa Rehiyong ito.Ang iba kulturang Pilipino. Luzon, Visayas at Mindanao.:
namn ay nagsisilbing atraxksyon ng
rehiyon gaya ng Enchanted Kingdom
sa Laguna.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Isulat ang Tama o Mali . Pagtataya Isulat ang Tama Iguhit ang kapag mula sa
Learning) ____1. Ang pagpupulong noong Abril Isulat ang Tama kung kung ang mga sumusunod ay 7 pangunahing pangkat at
12, 1695 ng mga Kasapi ng katipunan magkatulad ang Paniniwala , kulturang pagkakakilanlan ng kung mula s aibang pangkat
ay gInanap sa Kuweba ng Pamitinan. Kaugalian at Tradisyong Pilipino at Mali kung hindi. etniko.
_____2. Ang tahanan ng unang umiiral sa CALABARZON at ___1. Ang pagiging matulungin ____1. Tausug
pangulo ng Pilipinas na si Emilio NCR at Mali kung hindi. ng mga Pilipino ay nakikita sa ____2. Tagalog
Aguinaldo ay matatagpuan sa Cavite. 1.Nagmamano sa mga bayanihan. ____3. Mangyan
. matatanda. ___2. Ang paggalang sa mga ____4.Ibaloi
_____3. Ang Enchanted Kingdom ay 2.Nagdiriwang ng pista. nakakatanda ay patuloy na ____5. Ilocano
sikat na pook pasyalan sa Laguna.. 3. Nagsasama –sama kung isinasagawa ng bawat Pilipino.
_____4. Ang Mabini Shrine ay saksi sa Bagong Taon. ___3. Ang paglisan sa pamilya
mga kaganapan sa buhay ni 4.Naniniwala sa mga pamihiin kapag umabot na ng 18 taon ay
Apolinario Mabini ang Dakilang gaya ng pagpapautok sa kaugaliang Pilipino.
Lumpo.. Bagong Taon upang itaboy ang ___4. Ang pagtanaw ng utang
_____5. Ang mga taga-Metro manila kamalasan at masamang na loob ay kaugaliang Pilipino.
ay namamsyal patungo sa mga espirito.
makassaysayng lugar sa CALABARZON 5.Minamahal ang sariling
o sa Enchnated Kingdom, Gayundin bansa.
naman ang mga taga Rehiyon IV-A ay
dumadayo rin sa NCR..
J. Karagdagang gawain para satakdang- Magdikit ng 3 larawan ng Magtala ng magkaparehong Magtala ng mga kaugaliang Magdikit ng mga larawan ng
aralin at remediation (Additional makasaysayang lugar sa kaugalian ng Rehiyon IV-A at Pilipino nagging pagkakailanlan halimbawa ng mga pangkat
activities for application or remediation) CALABARZON at ilarawan ang mga NCR. natin bilang Pilipino. etniko sa bansa.
ito.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80%
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up
with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongn
glubos? Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why did this
work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyon
ansatulongngakingpunongguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhon
anaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with
other teachers?)

Vous aimerez peut-être aussi