Vous êtes sur la page 1sur 4

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 29 - AUGUST 2, 2019 (WEEK 9-DAY 5) Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner... The learner . . .
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that kahalagahan ng pagkilala sa sarili demonstrates understanding of demonstrates understanding
sarili at sariling words are made up of sounds bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, awareness of body parts in
kakayahan,pangangalaga sa and syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, preparation for participation in
sariling kalusugan at pagiging Nakapagsasanib o nakapag- pagbabago. money up to PhP100 and physical activities.
mabuting kasapi ng pamilya. uugnay ng natatanging letra/titik fractions ½ and 1/4.
sa pagbubuo ng mga salita na
may Bb/Uu.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner . . .
pagmamahal at uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kuwento performs with coordination
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, enjoyable movements on body
kilos at gawain na manipulate sound patterns. pagkakakilanlan bilang Pilipino sa and order whole numbers up to awareness .
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal various forms and contexts.
pamilya experiences, ideas, and feelings
in different contexts. is able to recognize, and
represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ii– 8 MT1OL-Ia-j-1.1 M1NS-Ij-19.1 PE1PF-Ia-h-2


Isulat ang code ng bawat kasanayan. Talk about oneself and one’s
Nakatutukoy ng mga kilos at personal experiences (family, recognizes and compares coins engages in fun and enjoyable
gawain na nagpapakita ng pet, favorite food) and bills up to PhP100 and their physical activities with
pagmamahal at MT1PWR-Ib-j-1.1 Give the name notations. coordination
pagmamalasakit sa mga kasapi and sound of each letter
Nakagagawa ng isang simpleng
ng pamilya MT1PA-Id-i-4.2
grapic organizer na nagpapakita
Say the new spoken word when
ng kanyang mga pangarap sa
- Sumasagot nang katamtamang two or more syllables are put
buhay
ang boses together.
- MT1OL-Ie-i-5.1 Participate
actively during story reading by
making comments and asking
questions.
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Curriculum Guide p.15 Curriculum Guide p.28-30 Curriculum Guide p.13 Curriculum Guide p.12
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog Tsart at larawan totoong pera
na Bb/Uu , plaskard papel at barya

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anong magagalang na Ipakita ang titik Bb at Uu. Sabihin ang halaga ng set ng Magpakita ng larawan ng 2
at/o pagsisimula ng bagong pananalita ang ginagamit sa Patunugin ang mga titik. perang papel. batang naglalaro.
aralin. pakikipag-usap sa nakatatanda? Magpakita ng mga larawang P20 P10 = _______ Itanong: Ano ang ipinahihiwatig
may simulang b at u. P 50 P50 = _______ ng larawan?
Ipatukoy ang bawat isa sa mga Mahilig ka bang
bata. maglaro?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano kang sumasagot kung Awit: Ano ang tunog ng titik B? Magdaos ng isang laro sa Alam mo ba na ang paglalaro at
may tumatawag sa iyo? titik u? pabilisan ng pagbibigay halaga pakikilahok sa mga gawaing
sa set ng coins at perang papel. pisikal ay mabuti sa iyong
kalusugan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Salita: Simbulo:
sa bagong aralin. Dalawampu’t limang 25c
sampung piso P10
isangdaan piso P100
Paano isinusulat ang sampung
piso sa simbulo?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling 1. Iparinig ang maikling kwento sa Magkaroon ng pagsasanay sa 1. Pagkilala sa mga Direksiyon
at paglalahad ng bagong kwento: mga bata. pagsulat at pagbasa ng mga Tingnan sa pah. 18 ng Pupil’s
kasanayan #1 Nasa kasarapan ang Uma, bumababa ang halaga ng pera sa salita at Activity Sheet
pakikipaglaro ni Jay sa kanyang usa. simbulo: Original File Submitted and
mga kaibigan. Maya-maya’y… Mama at ama, Basahin: (Salita) Simbulo Formatted by DepEd Club
Jay! Jay! Nasaan ka? bumababa ang usa. Dalawampung piso P35 Member - visit depedclub.com
Kailangan kita rito,”Tumakbo Bababa ang usa sa Isang daang piso P50 for more
siyang pauwi. Nakita niya ang mesa. Limampung piso P25
kanyang inang abalang-abala. Baba, baba, bababa ang Limampung sentimos P75
Sinabi niya, usa.
“Pasensiya na po, Inay,
tutulungan ko na po kayo, “
magalang na sabi ni Jay.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang ginagawa ni Jay nang 2. Gabayan ang mga bata sa Itambal sa tamang salita.
at paglalahad ng bagong tawagin ng nanay niya? pagbasa ng kwento. 1. P40 a. Sampung piso
kasanayan #2 Bakit siya tinatawag ng 2. P15 b. Labing
nanay? Isahang pagsasanay sa pagbasa limang piso
Ano ang ginawa ni Jay? ng mga mabubuong pantig, salita 3. 25c c. Apatna
Tama ba ang ginawa ni Jay? at parirala gamit ang mga titik na pumng piso
Bakit? natutuhan. 4. P10 d. anim na piso
Pangkatang Pagsasanay sa 5 P6 e. dalawam
parehong Gawain. pu’t limang
sentimos
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magkunwaring tinatawag sa Pagbuo ng pantig b+u ay bu Pangkatang Gawain:
araw-araw na buhay laruan ang bawat mag-aaral. Ipapili sa mga bata ang Gamit ang show-me-board,
Paano kayo sasagot? sasabihing pantig ng guro. isusulat ng mga bata ang
Busa suma bumasa ubas ididiktang halaga ng pera ng
busisi subo ubos guro sa salita at simbulo.
susubo musa
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipakikita ang iyong Sa pagbasa, ano ang unang Paano tayo nakababasa at
paggalang sa iyong magulang? tinitingnan? nakasusulat ng pera sa halaga at
Paano ka sasagot sa tawag? Ipakita ang mga salita sa unang simbolo nito.
Tandaan: kita(basic sight words) at ipabasa
Sumagot sa katamtamang nang paulit-ulit sa mga bata.
boses. Si , at, ang ,mga kay

I. Pagtataya ng Aralin Kung ikaw si Jay, paano mo Ipabasa nang isahan sa mga Isulat sa simbulo.(Basahin ng Pagsasagawa ng Gawain 10 ng
ssagutin ang iyong ina? bata. guro) mga bata.
Isagawa Parirala: 1. Labinglimang piso_______ Hamon 1: Isipin na ikaw ay
Mga babae 2. Dalawampu’t limang nakatayo sa gitna ng orasan at
mga ubas piso_____ nakaharap sa Hilaga.
mga uka 3. Pitumpu’t limang Sa aking hudyat, gawin ang mga
ulo ng bata sentimos____ sumusunod:
mga ulo 4. Labing isang piso______ - Humarap sa Silangan na
Pangungusap: 5. Isang Daang piso______ kinaroroonan ng palengke.
May mga ubas si Mimi. Humarap muli sa Hilaga.
Kwento: - Humarap sa kaliwa sa
Bumabasa na si Ema. kinaroroonan ng palaruan.
Bumabasa na si Mimi. Humarap muli sa Hilaga.
Bumabasa na ang mga - Umikot sa kanan paharap sa
babae. iyong bahay. Ipagpatuloy ang
pag-ikot sa kanan hanggang
mapahrap sa Hilaga sa
kinaroroonan ng iyong paaralan.
J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo ang tandaan. Buuin ang salita:
takdang-aralin at remediation 1. u+bo = ____
2. bo+ la= ____

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Vous aimerez peut-être aussi